Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Junior Member

Mặc định Hỡi các anh chị Kiểm toán viên, lương và thu nhập của anh chị giờ này là bao nhiêu?

Hỏi vấn đề này quả là nhạy cảm, những đó là những thắc mắc hết sức thực tế của sinh viên sắp, và mới ra trường. Khi thường được recruiter hỏi câu này.
    Đưa ra một mức nào thì thật khó khăn cho chúng em.
    Do vậy em lập chủ đề này, mong các anh chị trong đk cho phép có thể gợi ý hoặc cung cấp cho SV đi pv câu trả lời hợp lý.
    Em recommend các a chị hoặc các audit assistant mới đi làm là
    Lương hiện nay của anh chị trong khoảng nào? Làm cho big hay ko?
    Khi mới ra trg ở vị trí trợ lý xưa kia thì a/c nhận đc bn?

Cám ơn các anh chị.

Senior Member

Mặc định Re: Hỡi các anh chị Kiểm toán viên, lương và thu nhập của anh chị giờ này là bao nhiê

Câu hỏi này thú vị đây, em cũng muốn biết lắm, hj hj...mong các a/c nhiệt tình giúp đỡ!

Senior Member

Mặc định Re: Hỡi các anh chị Kiểm toán viên, lương và thu nhập của anh chị giờ này là bao nhiê

Cái này hay và khó đây. tớ cũng không rõ lương bao nhiêu cả chỉ biết cuối tháng lĩnh lương xong và tiêu hết tiền thế thôi

Senior Member

theo t nghĩ là từ 3-4 chai tùy cty!!

Anh chị nào vào trả lời hộ bạn ý đi ^^

Junior Member

chắc cỡ từ 3-5 củ tùy mức độ cty. Cty nào cũng có quy định rồi, đòi cao cũng k được mà đòi thấp cũng chẳng sao. Khi phỏng vấn tốt nhất cứ khiêm tốn là e mới ra trường cần kinh nghiệm thực tế là chính, lương thì e muốn không phải nhờ gia đình chu cấp nữa nên e xin 3.5M có lẽ là vừa phải ko bị hớ cũng ko bị đánh giá là đòi hỏi quá cao. Đừng bg nghĩ là mình học 4 năm phải được bù đắp nhé các bạn, vì học và làm là 2 việc khác nhau đấy, vào kiểm toán hay đâu cũng thế, còn phải học nhiều.

Senior Member

Trích dẫn Gửi bởi phuong8 Xem bài viết
    Hỏi vấn đề này quả là nhạy cảm, những đó là những thắc mắc hết sức thực tế của sinh viên sắp, và mới ra trường. Khi thường được recruiter hỏi câu này.
    Đưa ra một mức nào thì thật khó khăn cho chúng em.
    Do vậy em lập chủ đề này, mong các anh chị trong đk cho phép có thể gợi ý hoặc cung cấp cho SV đi pv câu trả lời hợp lý.
    Em recommend các a chị hoặc các audit assistant mới đi làm là
    Lương hiện nay của anh chị trong khoảng nào? Làm cho big hay ko?
    Khi mới ra trg ở vị trí trợ lý xưa kia thì a/c nhận đc bn?

Cám ơn các anh chị.
    hihi nếu không biết rõ thì cậu có thể ghi là " will negotiate later " cũng được mà. ( trong một số application form có mục này ^^ )

Lần trước bên D và ANZ, FTMS đến trường tớ, cũng có ng hỏi về vấn đề này, các anh chị bảo đó là " confidential " và phụ thuộc vào chế độ, chính sách từng công ty nhưng bên Big và ANZ thì tầm 5tr. Lúc đó mải tám với bạn nên câu được câu mất :"> Giờ không thể nhớ nổi 5tr là đứa bạn mình tám phét hay là các anh chị bật mí nữa (

hờ hờ mình cũng bị hớ 1 lần khi trả lời câu này (

Junior Member

học nghề cái -.-! làm tốt việc thì lương cao thui

Senior Member

Tóm lại, các bạn mới ra trường đi làm thì mức lương như sau:
    1. Các công ty Việt Nam thì tầm từ 3,5-4,5, tùy cty
    2. Big 4 là 6,5-7,5, tùy cty

Nhưng sau đó một năm thì ở một số cty lương mỗi người một khác, tùy năng lực từng người

Chú ý: Tất cả lương đều Gross

Senior Member

Trích dẫn Gửi bởi achill Xem bài viết
    Tóm lại, các bạn mới ra trường đi làm thì mức lương như sau:
    1. Các công ty Việt Nam thì tầm từ 3,5-4,5, tùy cty
    2. Big 4 là 6,5-7,5, tùy cty

Nhưng sau đó một năm thì ở một số cty lương mỗi người một khác, tùy năng lực từng người

Chú ý: Tất cả lương đều Gross
    ủa, big4 có công ty nào lương 7.5 thế?lạ nhỉ,tớ tưởng cao nhất chỉ là 7 thôi chứ.nhưng đấy là lương khởi điểm (staff 1) khi các bạn lên staff 2 thì mức lương sẽ được phân hóa tùy theo đóng góp của từng người.hehe

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Mức lương của sinh viên kế toán mới ra trường ở công ty liên doanh nước ngoài
    Bởi nickforumonly trong diễn đàn Câu lạc bộ Sinh viên
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-04-2013, 03:02 PM
  2. Thu nhập kiểm toán viên
    Bởi kevinjohhn trong diễn đàn Câu lạc bộ Sinh viên
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 22-08-2010, 11:05 AM
  3. Kiến nghị khẩn cấp về kỳ thi kiểm toán viên; kế toán viên
    Bởi hominhbach trong diễn đàn Kiến thức chung về Kiểm toán Báo cáo tài chính
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 31-01-2010, 10:35 AM
  4. Nhiều kiểm toán viên không được chấp thuận t
    Bởi longplt trong diễn đàn Kiến thức chung về Kiểm toán Báo cáo tài chính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-12-2008, 08:20 AM
  5. hạch toán doanh nghiệp nhiều thành viên
    Bởi Binh4885 trong diễn đàn Kiến thức chung về Kế toán Tài chính
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-05-2008, 04:17 PM